ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-10-2009, 10:32   #5
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Omega VIP อ่านกระทู้
ช่างที่วางเครื่องให้เค้าบอกมาอ่ะครับ แล้วเอาไวริ่งมาให้ดูด้วย เป็นไวริ่งของ Lexus IS300 อ่ะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเห็นแต่ MEX1 , MEX2 อ่ะครับ

ถ้าต้องการใช้งานโหมดสปอร์ต กับ O/D ต้องทำอย่างไรครับ รึ ต้องไปให้อู่ไหนแก้งานอ่ะครับ
ถ้ามาจาก lexus is300 จริงๆ
ต้องเป็นเกียร์ 5 สปีด โซลีนอยด์ 12 สาย คิกดาวน์ไฟฟ้า
บางตัวมี immo ด้วยครับ และมีการใช้ระบบสื่อสารแคนบัสแล้ว
ecu ต้องรับ-ส่งข้อมูลกับกล่อง multiplex โหมด pwr จึงจะทำงานได้
ซึ่งถ้าเป็นตัวนี้จริงๆ ก็ต้องลองปรึกษากูรูด้านอิเล็กฯดูครับ
ว่าจะสามารถแปลงสัญญาณเลียนแบบเจ้ากล่อง multiplex ได้รึป่าว

เพื่อความชัวร์ รบกวนขอเบอร์กล่องด้วยครับ 89661-xxxxx
จะได้ดูว่าเป็นกล่องรุ่นไหนกันแน่ IS300 จริงๆรึป่าว
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to cpservice For This Useful Post:
pongpong (30-06-2012)