ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-12-2007, 15:40   #1
isenhound
Member

คะแนน: 0 isenhound is on a distinguished road
2j ฟิกมิกส์ แลมด้า จำเป็นไหมกับกล่องหลอกหัวฉีด

2j gte ติดฟิกมิกส์ แลมด้า จำเป็นไหมว่าต้องติดตั้งกล่องหลอกหัวฉีด ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่าจริงๆ แล้วกล่องมันทำหน้าที่อะไร ซึ่งบางเจ้าก็ติดตั้ง บางเจ้าก็บอกว่าไม่จำเป็น และหากถ้าไม่จำเป็น อยากทราบว่าหัวฉีดจะมีปัญหาหรือไม่ ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกรึป่าว ว่าการติดตั้งฟิกมิกส์นั้น ปั๊มติ๊กน้ำมันจะถูกตัด แต่ไม่แน่ใจว่าหัวฉีดจะยังคงทำงานอยู่โดยไม่มีน้ำมัน หรือไม่ คือฉีดแต่ลมออกมา ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง หัวฉีดต้องมีปัญหาอย่างแน่นอน เนื่องจากไม่มีน้ำมันหล่อลื่น ซึ่งถ้าเป็นอย่างที่ผมคิด เราจึงควรติดตั้งกล่องหลอกหัวฉีดใช่ไหมครับ คือไม่รู้จริงๆ ว่ามันทำงานอย่างไรกันแน่ แต่กลัวรถพังอะ
isenhound is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม