ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-06-2008, 17:04   #3
Tass
Junior Member

Car Brand: BMW E34
Engine Type: 2JZ in the Future
คะแนน: 0 Tass is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Tass
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apinui อ่านกระทู้
งง คำถามอะ ....

ประมาณว่า รอบเดินเบา แอร์ทำงาน รอบเครื่องอยู่ที่ 400รอบ
ถ้าแอร์ไม่ทำงาน รอบเครื่องอยู่ที่ 800รอบ ใช่หรือไม่ครับ ????

ถ้าใช้ แปลว่าไม่ได้ต่อตัวชดเชยรอบแอร์ให้นะครับ ...

รายละเอียดรอท่านอื่นมาเสริมครับ .... ผมไม่รู้ว่าต้องต่อตรงไหนยังไงมั่งอะ ..

คือแอร์จะตัดตอนรอบเครื่องต่ำที่ 400 รอบครับ คือพอปล่อยคันเร่งแล้วรอบเครื่องตกไป 400 รอบเลยครับ

หลังจากนั้นสักพัก รอบเครื่องจะเด้งขึ้นมาเองที่ 800 รอบพร้อมกับแอร์ทำงานเองอีกรอบครับ

ก็เลยยังงงๆ อยู่เลยครับว่ามันจะดับก็ไม่ดับไปเลย แต่ก็เด้งขึ้นมาเองครับแล้วก็สวิงไปสวิงมา 400 800 นี่แหละครับ
Tass is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม