ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-07-2018, 09:34   #3
A31 CHAT UBON
Member

Car Brand: Cefiro A31
Engine Type: 1 JZ GTE Auto
คะแนน: 0 A31 CHAT UBON is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joe-civil@jz อ่านกระทู้
วางมานานหรือยังครับ หรือเพิ่งจะมีอาการนี้ ติดแก๊สไหม ระบบเชื้อเพลิงตรวจสอบจากปั้มติ้กมาเลยครับว่าทำงานอ ยู่หรือป่าว เบื้องต้นนะครับตรวจสอบตามนี้และเพิ่มรายละเอียดหน่อ ยก็ดีครับ
ตอนนี้..
1.เปลี่ยนโบว์ออฟ
2.ติดเร็กกูเลเตอร์
3.เปลี่ยนหัวเทียนซิ่ง
4.เปลี่ยนหัวฉีดเป็นของซูบารุสีชมภู 550 cc
5.เปลี่ยนปั๊มติ๊กใหญ่ขึ้น
6.ติดปรับบูสไฟฟ้าGreddy
วางมาประมาณ6เดือนครับ ขับธรรมดาไม่เหยียบไม่กระชากแล้วยกคันเร่ง ไม่เป็นครับ
เป็นเฉพาะตอนเหยียบคันเร่งกดแรงแล้วยกปล่อยคันเร่งสุ ดครับ ถ้าค่อยๆยกก็ไม่เป็น
บางช่างบอกอากาศย้อนกลับ แก้ไม่ได้
A31 CHAT UBON is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม