ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-07-2014, 19:37   #1
tatizoodlor
Senior Member

รูปส่วนตัว tatizoodlor

Car Brand: Isuzu Cameo
Engine Type: ก็แค่ 2J ไม่โบ
คะแนน: 14 tatizoodlor is on a distinguished road
ขอความรู้เรื่องผ้าพันเฮดเดอร์ครับ

ผมได้ลองเอาเฮดเดอร์ของ 2J vvti มาลองใส่ดูครับ
ปรากฏว่าใส่ได้ แต่พื้นที่มันแคบไปหน่อย
ทำให้ใส่แผ่นกันความร้อนไม่ได้ ผมก็เลยคิดว่าถ้าไม่ใส่แผ่นกันความร้อน
แต่ว่าใช้ผ้าพันตรงเฮดเดอร์แทน ไม่ทราบว่าจะช่วยกันความร้อนได้มั๊ย
มีผลดีผลเสียยังไงบ้าง รถผมใช้วิ่งทางไกลด้วยครับ
tatizoodlor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to tatizoodlor For This Useful Post:
pooturbo (27-07-2014)