หัวข้อ: หัวฉีด Ac 6 สูบ
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-01-2010, 07:38   #13
kao
Member

รูปส่วนตัว kao

Car Brand: C180 W202
Engine Type: 1Uz VVTi
คะแนน: 16 kao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KVICHIT อ่านกระทู้
ผมได้ปรึกษาคุณ ตาล/คุณหนุม /คุณเค (ขออภัยที่อ้างถึง)
ผมใช้ ของสกายลาย 4.1 เต็ด (หูหน้าเล็กมี Abs.ที่เพลากลาง)ผมไปซื้อมาจากเซียงกงบางนา A กลการ ซ.7 สภาพถอดออกจากแพ(ไม่ทราบรุ่น แต่ที่เห็นสามารถเลี้ยวหลังได้)ราคา เฉพาะเฟือง 4,500.-บาท แต่ผม เพิ่ม ยอย,หัวเพลาข้างตัดที่ติดเฟืองท้าย รวม ทั้งหมด5,200.-บาท ออกตัวดีมาก น้ำมันคาดว่าน่าจะอยู่ที่ 7-8 กม./ล. (วิ่งเร็ว นะครับ) แก้สอยู่ ระหว่างทดสอบ ตอนนี้อยูที่ 2.0 บาท/ กม.ผมอยูที่ นครศรีฯ เพื่อมาทางนี้วก็มาดูได้
ผมดัดแปลงเองทุกรายการ ซื้อเฉพาะบูชกันสะเทือนเฟืองท้ายด้านหน้า เบ็นซ์ เพิ่ม 1 ชุด 700.- และค่าโรงกลึง ตัดต่อเพลาข้าง 2 อัน และเพลากลาง 2 จุด รวม 1,060.-บาท ส่วนรูปแบบการดัดแปลง ผมขอเวลาทดสอบอีกนิดหนึ่ง ครับ เมื่อ 100 % เมื่อไร จะทำแจกให้ ครับ เพราะ สมาชิก เวฟโอนเนอร์เบ็นซ์ ก็ขอกันมาก ครับ

ตอนนี้เปงยังไงมั้ง รอฟังผลอยุ่นะครับ
kao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม