ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-06-2014, 16:38   #1
Modsmayday
Member

รูปส่วนตัว Modsmayday

คะแนน: 0 Modsmayday is on a distinguished road
ตัววอร์มเสียครับ มีผลต่อการจูนแก๊สไหม

เมื่อก่อน ตอนเครื่องเย็นวอร์มปกติ เวลาเครื่องร้อน จอดติดไฟแดง เข้าเกียร์n นานๆที บางที รอบเครื่องไป1100 เฉย อัตรากินแก๊ส ปกติ ส่วนตัวคิดว่ามันเริ่มไม่ค่อยดี ล้างมาก็ไม่หาย
ตอนนี้ เครื่องเย็นวอร์มแปบเดียวแล้วแต่อารม ใช้งาน รอบเครื่องต่ำมาก ช่างเลยตั้งรอบเครื่องชดเชยให้ ผลที่ได้ พอใช้งาน อัตรากินแก๊ส มากกว่าครับ
อยากจะถามว่า ถ้าตัววอร์มไม่สมบูรณ์ มีผลมากน่อยเพียงไร กับการจูนแก๊ส
ปล. ผมพยายามหาซื้อตัววอร์มที่สภาพดีแล้ว หาไม่ได้ซักที
Modsmayday is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม