ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-02-2007, 23:40   #1
wongpadoo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว wongpadoo

คะแนน: 18 wongpadoo is on a distinguished road
อยากถามผู้รู้ว่ารอบเครื่องต่ำและอยู่ดี ๆ ก็ดับและรอบไม่ค่อยนิ่งรอบกระตุกเป็นเพราะอะไร

ผมใช้กะบะไทเกอร์ 2 เจจีอี มีปัญหาอยู่ว่าขับไปสักพักรอบเครื่องของผมต่ำมากบางท ี่อยู่ที่ 400กว่า ๆ และบางที่ก็ดับไปเลยดือ ๆ ซะงั้นและบางที่ก็มีอาการเหมือนรถกระตุกตอนรอบเดินเบ า(เหมือนรถตดนะครับ)ไม่ทราบว่าอาการพวกนี้เกินจากอะไ รและจะแก้อย่างไรถึงจะหายผมใช่แก็สระบบวารินะครับ
อีกข้อหนึ่งคือตอนนี้ผมใช้งานประจำวันกินแก็สอยู่ 1.50 ทางไกลไม่เกิน 1.30 ถ้าซัดบ่อย ๆ ก็หน่อยไม่เกิน 1.80 (160-200ขึ้นแบบแช่ยาวๆ) คำถามมีอยู่ว่าถ้าผมไปใส่แลมด้าจะช่วยในด้านใดหรือจะ ประหยัดขึ้นใหมครับจะใส่หรือไม่ใส่ดีกับรถผมนี้ครับ: o
wongpadoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม