ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-07-2009, 14:21   #184
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม IMI อ่านกระทู้
คือ ว่า รถผม เติมน้ำยาแอร์มาเย้นปกติดี แต่เย็นได้ประมาณ 1 อาทิตย์
ก้ไม่เย็น น้ำยาหมด อ่ะครับ อาการนี้มีจุดรั่วใช่ไหมครับ แล้วค่าใช่จ่าย ทั่วๆไปอยุ่ที่เท่าไรครับการเช้ค จุดรั่วอ่ะครับ แล้สาเหตุขอการรั่วมีจากตรงไหนได้บ้างครับ
การที่มีการเติมน้ำยาแอร์ แล้วเย็นไม่นาน (ไม่เกิน 1 อาทิตย์) เกิดจากสาเหตุ
  • มีการรั่วอยูในระบบ
  • ใช้น้ำยาแอร์ปลอม หรือ ด้อยคุณภาพ (ของประเทศจีน หรือ ปากีสถาน)
เรื่องค่าใช้จ่ายในการตรวจเช็ครั่วและแก้ไขการรั่ว แล้วเติมน้ำยาเข้าไปใหม่นั้น ผมไม่ทราบราคาหรอกครับ เพียงแต่ว่า ควรตรวจเช็ค ส่วนใหญ่ที่รั่ว จะอยู่ตามรอบต่อของท่อ และ ที่จุกเติมน้ำยาครับ เมื่อแวคคั่มหาจุดรั่วเจอแล้ว จัดการแก้ไข จากนั้น ก็ควร ใช้น้ำยาแอร์ของแท้ มาเติมครับ ความเย็นจะได้คงที่อยู่ได้นานเป็นปีๆครับ
printset (09-09-2016)