ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-10-2013, 13:43   #1
timeport
ClubJZ Web Register

Car Brand: BENZ 280SE W126
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 0 timeport is on a distinguished road
2JZ-GE วาง 126 เมื่อวันศุกร์ลุยน้ำ ตอนเช้า Start ได้บ้างไม่ได้บ้าง

2JZ-GE วาง 126 เมื่อวันศุกร์ลุยน้ำเข้าบ้าน ตอนเช้า Start ได้บ้างไม่ได้บ้าง ถ้าสตาร์ได้พอใส่เกียร์แล้วรถดับเลยครับ พอสตาร์อีกที่เข็มวัดรอบจะวิ่งไปประมาณ 4-5 รอบกับเข็มไมล์มันวิ่งขึ้นลง 20 - 40 กิโล ครับแต่ไม่ติดนะครับ ลองถอดแบตทิ่งไว้สักพักมาสตาร์ได้ประมาณไม่ถึงนามีจะ ดับใหม่ แล้วลอง start เข็มวัดรอบกับไมล์ก็วิ่งเหมือนเดิม ครับ รบกวนพี่ ๆ ที่รู้วิเคาระห์ให้หน่อยครับว่าเป็นอะไร แล้วจะมีการชอร์ตไปถึง ECU ป่าวครับ ขอพิกัดช่าง 2J ดี ๆให้ผมด้วยครับ ตรงไหนได้บ้างครับ ผมอยู่แถวซอยมิสทีน รามคำแหงสุขาภิบาล3 ครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
timeport is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม