ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-02-2010, 14:50   #17
DIN GTR
Senior Member

รูปส่วนตัว DIN GTR

คะแนน: 0 DIN GTR is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laipaddklon อ่านกระทู้
ใช้ตัววัดความร้อนของเครื่องเดิมรึป่าวครับ
ถ้าใช้เกจ์วัดความร้อนเดิม ก็ต้องถอดเอาตัววัดความร้อนของเครื่องเดิมมาใส่นะครั บ ถึงจะได้ค่าความร้อนตรงตามจริง นอกจากเราจะใส่มิเตอร์วัดความร้อนแยกต่างหาก
รถผม วอลโว่ 244 ลงเครื่อง 2เจไม่โบ
หม้อน้ำเดิม ติดพัดลมไฟฟ้าสองตัว เอาตัววัดความร้อนเดิมมาใส่ โดยใช้เกจ์เดิม
นิ่งครับ
ความร้อนที่หน้าปัท ใช้เซนเซอของเดิมดีแมกมาฝังที่ท่อน้ำบน ก็ตรงอยู่แล้ว ผมดูจากเกจ์วัดติดตั้งแยกออกมาครับ
DIN GTR is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to DIN GTR For This Useful Post:
freedom2520 (19-07-2010)