ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-07-2009, 21:54   #197
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tomztomz อ่านกระทู้
สอบถามหน่อยครับบบ

รถผม a31 24v วาง 1jz-gte

เสียงคอมแอร์ ดังมาก แล้วฉุดแรงเครื่องมากๆ แบบรู้สึกได้เลย

อันนี้เกิดจากสาเหตุไรครับ
เสียงดังแล้วฉุดกำลังเครื่อง แสดงว่า ลูกปืนแตกครับ และลูกปืน ก็มีตัวในและตัวนอก ต้องตรวจเช็คว่า แตกที่ตัวในหรือตัวนอกครับ ถ้าลูกปืนแตกตัวนอก ก็เปลี่ยนง่ายหน่อย แต่ถ้าแตกตัวใน ก็ลำบากหน่อยครับ ต้องตัดสินใจเลือกเอาว่า จะซื้อคอมพ์เซียงกง มาเปลี่ยน หรือจะ โอเวอร์ฮอลคอมพ์แอร์ดีครับ