ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-07-2009, 11:28   #195
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joe-civil@cef อ่านกระทู้
ผมใช้ A31 เครื่องเดิม 12V แอร์ผมมีปัญหาข้อเดียวคับ
คือบริเวณใกล้ๆกับพัดลมที่เป่าแผงคอยร์ร้อน จะมีหน้าแปนยึดท่อน้ำยาไปเข้าแผงคอยร์ร้อนใต้คานหน้า ตรงจุดนี้ผมเปลี่ยน o-ring มา 3 ครั้งแล้ว ล่าสุดก้อรั่วอีก ถามพี่ที่ทำงานเค้าแนะนำให้หาเข็มขัดมาใส่เข้าไปเพื่ อไม่ให้ขยับตัวได้ มผไม่แน่ใจอะคับจึงขอเรียนสอบถามผู้รู้ครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ joe-civil@cef 085-829-0256
เห็นด้วยตามคำแนะนำครับ เนื่องจากว่า ยางโอริงเป็นยางเส้นกลมลักษณะวงแหวน มีหน้าที่เหมือนปะเกนยาง ถ้าติดตั้งในที่ที่ท่อขยับตัวไปมาได้ จะทำให้ ยางโอริงขยับตัวตาม จึงมีโอกาสฉีกขาดหรือรั่วได้ครับ จึงควรหาอะไรก็ได้มายึดท่อทั้ง 2 ข้างในแน่น เมื่อท่อนิ่งๆแล้ว ยางโอริงก็ไม่มีโอกาสขยับตัวให้ฉีกขาดครับ