ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-07-2009, 21:34   #185
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม Imi อ่านกระทู้
คือ ว่า รถผม เติมน้ำยาแอร์มาเย้นปกติดี แต่เย็นได้ประมาณ 1 อาทิตย์
ก้ไม่เย็น น้ำยาหมด อ่ะครับ อาการนี้มีจุดรั่วใช่ไหมครับ แล้วค่าใช่จ่าย ทั่วๆไปอยุ่ที่เท่าไรครับการเช้ค จุดรั่วอ่ะครับ แล้สาเหตุขอการรั่วมีจากตรงไหนได้บ้างครับ
ตามอาจารย์มูนท่านว่าเลยครับ

ปกติค่าใช้จ่ายถ้าให้เช็คอย่างเดรยวก็ จะประมาณ 1-200 บาท ถ้าช่างหาจุดรั่วเจอแล้วให้เขาแก้ไขหรือซ่อม ก็ ไม่เสียค่าตรวจเช็ค

จุดที่มักจะรั่วก็ จะเป็นตามรอยต่อต่างๆ หรือไม่ก็ โอริงที่อยู่ตามข้อต่อเสื่อม ถ้าเป็นที่โอริง ก็ ราคาค่าแรงรวมน้ำยาและแวคระบบ ประมาณ 5-800 บาท
แต่ถ้ารั่วเพราะตามดที่คอยล์ร้อน หรือคอยล์เย็น ก็ ต้องดูว่า ซ่อมคุ้มรึปล่าวถ้าเก่าเกินไป ก็ ควรจะเปลี่ยนครับ
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kazuya For This Useful Post:
printset (09-09-2016)