ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-02-2009, 10:09   #14
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ + Variable Mixer

ของผมเป็นเข็มความร้อนขึ้นสูงกว่าปกติเมื่อใช้ความเร ็วเท่าเดิมนะครับ คือ ผมขับ 140 ปกติเข็มจะขึ้นครึ่งหน้าปัดครับ แต่ช่วงนี้ขับตอนกลางวัน 140 เข็มขึ้นไปสูงเหมือนขับ 180 เลยครับ แต่ผมตรวจสอบดูแล้วน้ำให้หม้อพักและหม้อน้ำไม่ได้หาย ไปไหนครับปกติครับ

อนึ่งผมสงสัยว่าของทางคุณน้ำในหม้อพักและหม้อน้ำหายไ ปมากกว่าปกติหรือเปล่าครับ ของผมใช้จุดนี้เป็นจุดสังเกตความผิดปกตินะครับ

สำหรับผมเพื่อความสบายใจและลดความร้อนระอุช่วงหน้าร้ อนนี้ผมเลยจะเปลี่ยนหม้อน้ำเป็นทองแดงแนวนอน 3 ช่องนะครับ แต่ผมไม่แน่ใจนะครับว่าจะต้องเพิ่มพัดลมเพื่อเป่าแอร ์อีกหรือเปล่าหลังจากเปลี่ยนหม้อน้ำ 2 ช่องแนวตั้งเป็น 3 ช่องแนวนอนแล้วนะครับ สำหรับพัดลมตอนนี้ผมเป็นพัดลมไฮรดรอริกส์นะครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม