หัวข้อ: เดินท่อเลส
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-12-2013, 18:21   #13
ORO
Member

รูปส่วนตัว ORO

Car Brand: Mitsubishi Triton
Engine Type: 1UZfe
คะแนน: 15 ORO is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kun553 อ่านกระทู้
ที่เป็นอยู่ ณ ปัจจุบัน เปลี่ยนหม้อกลางเป็นเยื้อง ปลายตรง ตรงจุดประสงค์และประหยัดสุดครับ<ไม่โล่งไปเพราะแป๊ปนั้นเเค่2.5> เดินเเสตนเลสผมว่าถ้าเหล็กยังดีอยู่ ยังไม่ต้องเปลี่ยนครับ เพราะเเสตนเลสเสียงจะใสกว่าเหล็กครับ อัตราเร่งสัมผัสไม่ได้ว่าต่างในพื้นฐานหม้อพักและขนา ดเท่ากันครับ ถ้าจะเปลี่ยนท่อเเนะนำเดินไทเทเนียมเลยครับ เห็นผลมากสุดจ้า
ถ้าผมเอาพักกลาง (ไส้ตรง) ออก เหลือพักปลายไส้ย้อนใบเดียว จะโอเคไหมครับ จะโล่งไปไหม เสียงจะเป็นไง
มีเวลาจะลองเข้าร้านท่อทำดู ถ้าไม่ดี ก็เชื่อมพักกลางกลับเหมือนเดิม
ORO is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ORO For This Useful Post:
tatizoodlor (07-05-2015)