ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-08-2009, 13:40   #8
พงษ์ระพี
ClubJZ Web Register

Car Brand: Benz W124 230E
Engine Type: 2JZGE
คะแนน: 0 พงษ์ระพี is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง พงษ์ระพี
รวมถึง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jzk อ่านกระทู้
คือผมไปถามร้านที่เชียงกงนะครับ คือผมถามเหตุผลที่ราคาเครื่อง Jz แบบธรรมดากับ Vvti ทำไมราคาเท่ากัน ทั้งๆที่แบบ Vvti ไหม่สดกว่า เค้าก็ให้เหตุผลมาว่าแบบธรรมดาติดแก้สง่ายจบง่าย แบบ Vvti จบยากและไม่ได้ประโยชน์จากระบบ Vvti ช่างเลยไม่แนะนำให้ติด ทำให้ราคาเครื่องแบบธรรมดาไม่ตก
ก็ตามที่ผมสอบถามไป เกียร์ เหมือนกันหรือเปล่า เพราะเขาบอกว่า เกียร์ ของเครื่อง JZ อึด กว่า
ถ้าเสีย ก็ หาง่ายกว่า
พงษ์ระพี is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม