ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-06-2007, 11:07   #33
piyabhut
Member

คะแนน: 17 piyabhut is on a distinguished road
ผมทำงานไอทีที่โบรกเกอร์ครับ ลายเซ็นผม จะบอกไอพีเครื่อง บอกไอพีจริง บอกว่าใช้ Browser ตัวไหนเข้ามาใช้งานเช่น ie 6 ie 7 บอกระบบปฏิบัติการที่ใช้งาน ของตัวคุณเอง ลองกด start run พิมพ์ cmd ในช่องว่าง กด enter จะขึ้นหน้าจอสีดำๆๆ พิมพ์ว่า ipconfig กด enter ลองมาเทียบดูจะเหมือนกัน แสดงว่าคุณหนุ่มทำงาน seagate ที่โคราชแน่ๆเลย เพราะเห็นเป็นไปไอพีตัวเอง หลักของการรักษาความปลอดภัยในโกอินเตอร์เน็ต เขาจะไม่บอกไอพีของตัวเองเปิดเผยบนที่สาธารณะครับ มีข้อสงสัยด้านไอที พอสอบถามได้ครับ ประกอบเครื่อง จัดเครื่อง เปิดร้านอินเตอร์เน็ต Network linux ขอแค่ 1 เมา 1เสียว ก็พอ (ไอพาไปกินเหล้าขาวแล้วพาไปซิ่งรถนะครับ มันคนละเมาคนละเสียว)

หมดเรื่องไอที เรามาว่าเรื่องเครื่องยนต์ ช่างโทรมาหาบอกว่า ปั๊มน้ำดังต้องเปลี่ยน ของแท้ 4000 ของไม่แท้ 2500 เปลี่ยนเลยไหม ผมบอกคงไม่เปลี่ยน ใช้ตัวเก่าที่ไปเคลมมากับร้านไปก่อนครับ สงสัยปีหน้าคงต้องมีการเปลี่ยน สายพานต่างๆ ลูกปืนต่างๆ ปั๊มน้ำแน่ๆเลย เพราะช่างเปลี่ยนให้บางรายการเท่านั้นครับ
piyabhut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม