ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-12-2008, 09:43   #11
kis1JZ
Member

คะแนน: 0 kis1JZ is on a distinguished road
ขออภัยที่เข้ามารายงานผลล่าช้าครับ ผลจากการไปหาช่าง ช่างเขาบอกว่าหม้อต้มรุ่นของผมไม่น่าจะมีปัญหา ดูแต่ยี่ห้อครับ ไม่ได้ทำอะไร ผลสรุปช่างผมทำให้คือ ล้างจานจ่าย เช็คหม้อกรอง (ไม่รูทำอะไรแต่ช่างบอกว่าทำแล้ว) และก็ปรับจูนใหม่ หลังจากนั้นก็นำรถออกไปลองกลับมาก็บอกว่าใช้ได้ครับ ผมก็ยังไม่แน่ใจว่าใช้ได้ไหม ก็เลยลองรถโดยขึ้นไปแม่สาย ตอนแรกๆ วิ่งซัก 50 โล ไม่เป็นไรครับ พอไกล้จะถึงแม่สายเจอไฟแดงมีอาการรอบต่ำเครื่องสั่นก ่อนครับ พอเจอไฟแดงสอง ดับครับ (มีกลิ่นแก๊สออกมาด้วย สงสัยแก๊สหนาไปครับ) เลยเปลี่ยนเป็นน้ำมันแล้วก็เที่ยวแม่สาย ขากลับซัก10 โลแรกใช้น้ำมัน แล้วก็เปลี่ยนเป็นแก๊ส เปิดแอร์ช่วยครับ ผลไม่เป็นไรวิ่งได้ฉิ่ว เพียงแต่เปลืองแก๊ส ส่วนรูปที่จะลงตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ครับว่าจะลงรูปได ้อย่างไร แบบว่าไม่รู้วิธีลงรูป ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ และอาจต้องทำตามคำแนะนำว่าจะต้องปรับบ่อยๆ
kis1JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kis1JZ For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)