ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-09-2009, 13:49   #3
kks
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: A31
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 15 kks is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krupree อ่านกระทู้
ก็ขับไม่เปิดแอร์สิครับ จะได้เป็นปกติ พูดเล่นนะครับ ควรกลับไปให้เจ้าของมิก funaki เขาช่วยปรับแก้ให้สิครับ เพราะมิกอันนี้ มีขนาดลูกสูบหลายขนาดสำหรับแต่ละเครื่อง ต้องใช้วิธีลองไปเปลี่ยนไปให้เหมาะ รวมทั้งปรับแต่งด้วยต้องลอง ทั้งเปิดและปิดแอร์ เพื่อจะได้เหมาะแก่รถเรา
ถูกต้องแล้วครับ ผมถามย้อนกลับหน่อยครับว่า ก่อนที่จะใส่มิกช์ funaki มันเป็นหรือเปล่า หรือว่าใส่ตั้งแต่ติดแก๊ส แล้วมันเพิ่งมาเป็น คงต้องไล่อาการก่อนน่ะครับ เพราะถ้าตอนแรกใส่มิกช์ธรรมดาแล้วไม่เป็นไร ก็คงต้องให้ทาง funaki จัดการปรับจูนให้ใหม่ครับ แต่ถ้ามันเป็นอยู่แล้ว คงต้องให้ร้านแก๊สแก้ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นแนะนำว่าให้กลับไปร้านที่ทำล่าสุด แล้วอาการมันเกิดครับ
kks is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kks For This Useful Post:
kenjung (21-09-2009)