ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-02-2010, 23:46   #8
amata-idea
Member

Car Brand: ford
Engine Type: 2 jz ge
คะแนน: 0 amata-idea is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) อ่านกระทู้
ถามว่าจำเป็นมัยสำหรับเกจ์ทั้งสองตัว
ตอบว่า ไม่จำเป็นครับ แต่ก็ควรมีก็จะดียิ่งครับ
ทั้งนี้ก็ต้องอ่านค่าเป็นด้วยน่ะครับว่าเข็มตีที่เท่ านี้ มันบอกถึงอาการป่วยอารัย อย่างเกจ์วัดแวคคั่มจะบอกได้แม้กระทั้งกรองดัน วาวล์รั่ว ไอดีรั่ว แหวนตาย อีกหลายอย่าง ไม่ใช่ติดไว้แค่ดูเข็มตีขึ้น-ตีลง ต้องใช้ให้เป็นครับจึงจะคุ้มค่า
ขอบคุณครับ

แล้วเกจ์วัดแวคคั่ม ดูยังไงครับว่า กรองตัน วาร์วรั่ว ไอดีรั่ว แหวนตาย

อยากทราบจริง ๆ ครับ จะได้ซื้อมาติดครับ
amata-idea is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to amata-idea For This Useful Post:
A31@udon (24-12-2011), Lucky (03-06-2011), tatizoodlor (25-06-2015)