ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-09-2013, 10:45   #2
ekimms
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว ekimms

คะแนน: 17 ekimms is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PowerOil อ่านกระทู้
คือผมลองหาในนี้ดูหลายหน้าแล้วยังไม่เจอเลยถามน่ะครั บ
คือเพิ่งซื้อรถคันนี้มาเป็นกระบะ1j boได้หลายเดือนแล้วตอนแรกมีปัญหาขับรอบสักสามถึงสี่พ ันรอบค่อยๆตกเร่งไม่ขึ้นต้องถอนคันเร่งแล้วเหยีบต่อถ ึงจะพุ่ง ก็แก้อยู่นานจนไปจบที่O2เซนเซอร์
แต่รถก็จอดไว้อยู่เดือนนึงจะสตาร์ทก็ไม่ติดก็เลยเปลี ่ยนแบต พอติดทีนี้เดินเบาไม่นิ่งรอบเครื่องเดินเป็นเจ้าเข้า เลยเดี๋ยวเร่งเดี๋ยวเบา ไฟก็โชว์รูปเครื่องและโชว์รูปเหมือนรถเปิดไฟหน้า ติดๆดับๆ พอเบิ้นรอบเครื่องได้สองพันกว่ารอบไฟแลบยิงเป็นปืนกล เลยทำยังไงดีครับ งง มากๆเลยรบกวนช่วยแก้ปัญหาด้วยคร ับ
เพิ่งเปลี่ยนแบตหรือครับ มันเหมือนการรีเซ็ตกล่องครับ ใช้พักซักพักนึง 1 วันถึง 2 วันครับให้กล่องมันจำค่าอุปกรณ์ต่างๆใหม่ก่อนครับ อาการเบาดับถึงจะหาย ส่วนเร่งสดุดไฟออก คงต้องตรวจสอบคอยกับหัวเทียนครับ ส่วนไฟรูปเครื่องโชว์ ลองแก้อาการสดุดให้หายก่อนครับ แล้วค่อนไล่ไฟรูปเครื่องโชใหม่ครับ
borancar (20-09-2013), Jeab Klong7 (20-09-2013), tatizoodlor (20-09-2013)