ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-06-2011, 14:11   #10
armynan
Junior Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 1 J
คะแนน: 0 armynan is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doung966 อ่านกระทู้
ถังเย็นมากจนมีไอนำ้เกาะ อันตรายไหมครับ
เติมแก็สเต็มถังขับไป100 กว่าโล
จอดทิ่งไว้นอกกบ้าน
ตี3 มาดู นำ้เกาะเต็มเลย
สาเหตุมาจากอะไรครับ
อันตรายไหมครับ
แล้วอันตรายอย่างไรครับ
.....ของผมก็เป็นครับ....ช่างบอกว่าเกิดจากท่อดูดในถ ังหักครับเลยดูดแต่ไอแก๊สเข้าหม้อต้มทำให้ถังเป็นน้ำ แข็งเลยเปลี่ยนท่อดูดใหม่..ตอนนี้วิ่งเท่าไรก้อไม่มี ไอน้ำแข็งแล้ว...(หลังจากลองแก้มาหลายร้านหมดไปเกือบ 3พันกว่า)
armynan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to armynan For This Useful Post:
rukarit (03-07-2011)