ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-01-2009, 15:05   #5
power357
Member

คะแนน: 0 power357 is on a distinguished road
มันต้องถามว่าคุณใช้รถยังไงมากกว่าครับ............. ...ถ้าบรรทุกบ่อยๆ 4.1 4.3 คงไม่สนุก........แต่ถ้าไม่ไม่บรรทุกขับตัวเปล่า.... ..ก็ 4.1 - 4.3 ...........แต่ก็ต้องเลือกว่าใช้ในเมืองหรือขับนอกเม ือง........ปวดหัวจริงๆนะ.......มาลองดูความคิดผมตอน แรกดู ผมใช้รุ่นเดียวกับคุณเลย......4.3 หรือ 4.5 ดีน๊า.....เราใช้ในเมืองส่วนใหญ่...4.5 ดีกว่าจะได้จี๊ดหน่อย...เอ้ะ...ถ้าเราออกนอกเมืองวิ่ งต่างจังหวัดปลายนี่ไม่หดหมดหรอ.....4.1 ที่ใช้อยู่ก็ดีล่ะวิ่งปลายไหลดี.........เอ้ะ...ถ้าว ันใดต้องวิ่งขึ้นดอย....มีหวังคลานเป็นเต่าแน่ๆ..... ..ทุกวันนี้ยังคิดอยู่ไม่ได้เปลี่ยนเลยใช้มาเกือบ 1 ปีล่ะ......ใช้ติดรถอยู่เลย....มันก็วิ่งดี........ผ มคุ้นเคยกับ TFR 87 แรงม้า.......จะเหยียบจะกระทืบยังไงมันก็โครตอืด.... ..แต่มาเจอ 1jz-ge ผมว่ามันก็มีขึ้นเยอะนะ.....แต่ถ้าพวกขับรุ่นใหม่ๆที ่เป็นตัว 120 แรงม้าขึ้นไปแล้วมาเจอ...1j เฟือง4.1 มันก็อืดล่ะครับ....ส่วนผมพอรับได้ครับ............แ ต่ถ้าถามผมผมว่า 4.3 ครับ ดีที่สุด...เพราะว่า...ในบอดี้เดิมของเครื่องนี้ นน. อยู่ที่ 1450 กก.....วงล้อก็เล็กกว่ากระบะประมาณนิ้วได้...ฉะนั้นเ ราต้องทดให้สูงขึ้นสักเล็กน้อย.......ส่วนมาก TFR จะน้ำหนักอยู่ที่ 1550 -1600 ล้อก็โตกว่าหน่อย (หมายถึงเดิมๆนะ).....สรุป 4.3 อยู่ระหว่าง กลางครับ......จะออกต่างจังหวัดรอบก็ไม่สูง......อยู ่ในเมืองก็เร่งแซงดีกว่า 4.1 ....ครับ
power357 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม