ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-05-2013, 16:17   #42
khonkaedad
Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 0 khonkaedad is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง khonkaedad
หลังจาก 2j GE ฝาขาว 6 ปี ตอนนี้กลับไปเข้าเชียงกงเหมือนเดิม(คือแกะขายเป็นชิ้ นๆแล้วล่ะครับ) เปลี่ยนแหวนกับวาวล์ 2 ครั้ง ครั้งแรกเพื่อเอาไปน้ำแห้ง ครั้งที่ 2 วาวล์รั่ว ครั้งสุดท้ายที่เปลี่ยนคือฝาสูบโก่ง เลยลงเครื่องใหม่ เป็น 2jZ GE vvti ฝาดำ เพิ่งจะทดลองขับอยู่ครับ เพราะเรือนไมล์หน้าดำยังหา wiring diagram ไม่ได้ ชนิด 3 ปลั๊ก ขาว 16 พิน ฟ้า 13 พิน เทา 22 พิน ใครมีช่วยบอกหน่อยนะครับ วิ่งดีกว่าเดิมมากเลยครับ แต่รอบเดินเบายังสูงไปหน่อย เห็นว่ามันเป็น ออโต้ เลยยังไม่ทำอะไร ดูไวร์ริ่งใหม่อีกทีก่อนครับ
khonkaedad is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม