ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-10-2011, 22:31   #69
Harnnoi
Junior Member

รูปส่วนตัว Harnnoi

Car Brand: Isuzu D-Max
Engine Type: 1JZ-GTE Auto
คะแนน: 0 Harnnoi is on a distinguished road
ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้มากครับ ได้ความรู้เยอะเลย
กำลังจะไปเอามาแปลงใส่ดีแม๊กวาง1เจโบซักอัน ของเก่าแบบสไลด์ติดไฟแดงนานๆจากเกียร์DไปN มันจะไหลกลับมาเกียร์Dเอง ระยะจากเกียร์NลงมาDก็ดูปกติ แต่ระยะจากDขึ้นไปหาNมันดูจะสั้นกว่าปกติ (เทียบกับเกียร์ออโต้ของ3S-FEนะครับ) เพิ่งซื้อรถต่อเค้ามา งงเหมือนกันต้องคอยเอามือยันเอาไว้ เดี๋ยวจะไปเหนี่ยวตูดคันหน้า ก่อนขายเจ้าของบอกเพิ่งเปลี่ยนจากเกียร์ธรรมดาเป็นเก ียร์ออโต้ ไม่รู้เปลี่ยนคันเกียร์สไลด์แล้วอาการมันจะหายหรือเป ล่า หรือมีใครเคยเป็นบอกกันมั่งนะครับ
Harnnoi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม