ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-08-2007, 19:44   #1
ampond
Member

คะแนน: 18 ampond is on a distinguished road
ช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยครับว่า sensor o2 เสียหรือเปล่า

รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยครับว่า sensor o2 เสียหรือเปล่า

ผมใช้แลมด้าครับ ต่อสายจูนแล้วปรากฎว่า ค่า o2 มันขึ้นๆ ลงๆ พอเปิดแอร์มันก็จะกลายเป็น 0 ครับ พอปล่อยไว้สักพัก มันก็ขึ้นๆ ลงๆ อีก ตอนที่ค่ามันเป็น 0 อาการเครื่องมันจะสั่นๆ ใกล้จะดับ ตองเร่งเครื่องช่วยถึงจะไม่ดับ

ทีนี้ลองแบบไม่เปิดแอร์บ้างครับ ก็มีอาการเหมือนกัน เริ่มแรก ค่า o2 ก็วิ่งไปมาครับ แต่สักพัก มันก็กลายเป็น 0 แล้วมันก็กลับมาใช้ไดอีก

อาการแบบนี้ sensor o2 เสียแล้วใช้มั๊ยครับ ???

แล้วถ้าเสีย ผมควรจะซื้อของใหม่ หรือซื้อของมือสองมาใช้ดีครับ อยากทราบราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ampond is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม