ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-12-2009, 22:42   #3
julia_robot
Member

คะแนน: 17 julia_robot is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
เสียงดังช่วงหน้ารถก็ มีแต่ภายในห้องเครื่อง กับ ล้อหน้าครับ ลองติดเครื่องแล้วเปิดห้องเครื่องดูว่า บริเวณหน้าเครื่องมีอะไรสีอยู่รึปล่าว ถ้าเป้นทีล้อก็ ต้องลองดูว่าผ้าเบรคหมดรึยังครับ
ไม่มีครับเวลาจอดเฉยๆไม่ดัง
ปล่อยเบรกวิ่งก็ดัง
พอเริ่มเหยียบคันเร่งไม่ดัง
เลี้ยวซ้ายไม่ดัง
แต่เลี้ยวขวาดังลั่นเลย

ลองไปเช็คน้ำมันพาวเวอร์ดูปรากฎว่ามันเหมือนจะขาดเพร าะเห็นระดับน้ำมันมันอยู่ต่ำกว่าตำแหน่ง Cold ทั้งๆที่เพิ่งดับเครื่อง

แต่ก็ยังสงสัยอยู่ เพราะว่า ถ้าน้ำมันขาด มันก็น่าจะดังทั้งเลี้ยวซ้าย ขวา แต่นี่มันดังเฉพาะเลี้ยวขวาอย่างเดียว ครับ

งง จริงๆ
julia_robot is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม