ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-06-2010, 09:03   #5
thetopsatun
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: d4d
คะแนน: 0 thetopsatun is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
เครื่องยนต์ที่เป็นระบบหัวฉีด หรือระบบคาร์บูฯ สามารถติดตั้งแก๊สระบบหัวฉีดได้ครับ แต่เครื่องยนต์ระบบคาร์บูฯ จะยุ่งยากกว่า เพราะจะต้องมีชุดดัดแปลง
โดยปกติแล้ว ระบบแก๊สหัวฉีดย่อมดีกว่าระบบมิกช์เชอร์ครับ และยิ่ง e34 มักชอบแบ็คไฟท์ ผมแนะนำให้ติดแก๊สระบบหัวฉีดไปเลยครับ ครั้งเดียว พอคราวหน้าเปลี่ยนเครื่องก็สามารถใช้ต่อได้กับเครื่อ งตัวใหม่ที่เป็น 6 สูบเหมือนกันครับ
ความรู็้้
thetopsatun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม