ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-10-2013, 17:03   #1
tulip
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tulip is on a distinguished road
Red face รบกวนดู มาสด้าน้อย สตาร์ทไม่ติด ของผมหน่อยครับ T__t

มีอาการ ควันท้วมม ท้วมจริงๆคับเวลากดคันเร่งเหมือนจะดับ ต้องค่อยๆเร่งขึ้นไป เวลาสตาร์ทติดยาก มากๆ หากติด ต้องคอยเบิ้ล ไม่เบิ้ลดับสนิท เคยให้ช่างมาดูตอนเค้าสตาร์ท เห็นต้องเอาน้ำมันเบนซินคอยหยอดที่ คาร์บู ด้วย แล้วต้องเบิ้ลตลอดไม่งั้นดับแล้ว ช่างก็บอกว่าอาการนี่ฝาโก่ง ทำประมาณ 4-5000 ผมเลยไม่ซ่อม เลยปล่อยทิ้งยาวเลยคับ...

อาการที่ว่าเป็นมาประมาณ เกือบๆปีแล้วคับ ปล่อยทิ้งไว้ยาวเลย จนมาวันนี่ ให้น้องๆที่เป็นช่างยนต์ มาเปิดฝาให้ดูว่าโก่งจริงรึป่าว น้องบอกว่า ดูไม่เป็น แต่เครื่องพี่ไหม้ (กรรม) เลยถ่ายรูปมาให้พี่ๆ ดูเนี่ยแหละคับ

ช่วยดู ช่วยวิเคราะห์ ให้ผมหน่อยนะ คับ ว่าเป็นที่อะไร

tulip is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม