ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-08-2016, 23:11   #3
boost
Member

รูปส่วนตัว boost

Car Brand: BMW E34 525IA
Engine Type: 1JZ Turbo
คะแนน: 17 boost is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
อันซ้ายมือมันเป็นของปีเก่ากว่ามันระบายความร้อนไม่ด ีกว่าทางด้านขวาหรือเปล่าครับ ด้านขวามือมันเป้นปีใหม่กว่า ส่วนที่คุณจะถอดพัดลมหน้าแผงแอร์ผมเกรงว่าเวลารถติดต อนกลางวันความเย็นของแอร์มันจะทำได้ไม่ดี ตัวเก่าใหญ่ของบีเอ็มผมถอดมันออกนะ จริลอยู่ที่มันแรงแต่ผมไม่ชอบที่มันเกะกะขวางทางลมมา กกว่า...ที่นี่เมืองไทยเมืองร้อนครับ ผมยัดเป่า 12 นิ้วใส่แทน เงียบและไม่กินไฟด้วย

https://www.google.co.th/url?sa=t&so...kZmrpoFZW1_bLw

ใน Link บอกว่าเปลี่ยนเป็นแผงคอยร้อนรุ่นใหม่ที่เรียกว่าลามิ เนต ตอนนี้ผม2จิต2ใจ ร้านทำแอร์ที่รู้จักกันก็บอกว่ายังไงก็ต้องมีพัดลมเป ่า แต่ใจผมก็อยากลองเปลี่ยนแบบไม่มีพัดลมไปเลย คิดไปคิดมา สงสัยต้องไปลองตอนช่างทำซะละ ถ้าประกอบเสร็จแล้วจอดนิ่งๆแบบไม่มีพัดลมก็จะถอดพัดล มเป่าคอยร้อนออกเลย แต่ถ้าจอดนิ่งแบบไม่มีพัดลมแล้วไม่เย็นก็คงต้องใส่พั ดลมเหมือนเดิม ไว้รอว่างๆก่อนเด๊วจะไปลองเปลี่ยนคอยดูครับ
boost is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to boost For This Useful Post:
khwan1j (24-09-2016)