ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-07-2013, 21:52   #1
Kencancool
Junior Member

Car Brand: BMW E46
Engine Type: 2JZ GTE Twin Turbo
คะแนน: 0 Kencancool is on a distinguished road
เครื่อง 2jz Gte ที่เทอร์โบมีเสียงดัง เกิดอะไรขึ้นครับ?

พอดีวันนี้เมื่อเช้าตอนสตารท์รถ ได้ยินดัังแก๊กๆ เเละเร่งรอบเพิ่มขึ้นได้ยินเสียงดังเเชดๆๆๆๆ ผมเลยหาต้นเหตุของเสียงปรากฎว่ามาจากช่วงเทอร์โบ เเต่ก้อยังไม่แน่ใจว่าดังมาจาดเทอร์โบหรือป่าว เเต่จับดูมันสั่นๆ ยังไงวอนพูดรุ้เเนะนำเบื้องต้นด้วยครับ
Kencancool is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม