ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-04-2010, 11:38   #4
วาล
Member

Car Brand: ISUZU D-MAX SLX 4Dr.
Engine Type: 2JZ GE VVT-i
คะแนน: 0 วาล is on a distinguished road
ตอนนี้ใช้เฟืองท้ายเดิมๆ ครับ เมื่อวานไปเปิดคู่มือ ดูสเปคของรุ่น 2.5 คอมมอนเรล เฟืองท้ายเป็น 3.5 ครับ ดูแล้วคงไม่แมทกะเครื่องเท่าไหร่ ว่าจะหาแลกเปลี่ยนเอา กะ พวกเครื่อง 3.0 คอมมอนเรลใน "เวบดีแมคคลับ" ออกตัวอืดๆ แต่ 80 กม./ชม. ขึ้นไป ไหลดี วางเครื่องมาใหม่ๆ ไม่มีอาการ ปัญหาอะไร ทั้งระบบไฟก็โอเคด้วย แต่ผมยังไม่ลองขับแบบน้ำมันอย่างเดียวดูเลย
จึงไม่แน่ใจว่า ทั้งน้ำมัน และแก๊ส กินเท่ากันไหม
เดี๋ยวกลับไปลองครับ เรื่องจูนแก๊ส เมื่อวานไปจูนมาใหม่ 1 ครั้ง อารมณ์การขับดีขี้น แต่การสิ้นเปลืองยังวัดไม่เสร็จครับ
วาล is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม