ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-07-2008, 12:02   #5
Bright
ClubJZ Web Register

Engine Type: Sport
คะแนน: 0 Bright is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengkipi อ่านกระทู้
ทำไงดีครับพี่น้อง เปลี่ยนถังเป็น75ลิตร วิ่งรอบต้นดี แต่ปลายวิ่งไม่ออก สะดุดด้วยครับ หม้อต้มเสียรึเปล่าครับ หม้อต้มของ mimgas รุ่นธรรมดาเลยครับ มีใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
ใช้ mix เท่าไร ผมก็ 1j-vvti ใช้ tomasetto (super) fixmixer 30mm.(สตาร์ทแก๊สทีเดียวติด) kick down มาทุกช่วงความเร็ว กินเกือบ2บาทแน่ะ ไม่เกิน6โล/ลิตร เห็นช่างไฟบอกว่า vvti เป็นคอยล์ตรง มันตั้งไฟไม่ได้ เพื่อนๆใช้ ฝาดำเขากินกันแค่ 1.3-1.5 บาท/กม.เอง ประมาณ8กม./ลิตร 1j bo ก็กิน7โล/ลิตรนะ มีพี่ๆๆคนไหนกินน้อยกว่านี้ป่าวคับ อยากใช้ tosaki เหมือนกันนะแต่ไม่แน่ใจว่าจะดี ช่างบอกว่าต้องหัวฉีด(แต่แพงจังลงทุนไม่คุ้มเลย) คิดผิดรึป่าวที่ติด vvti
Bright is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม