ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-07-2010, 09:36   #15
sunray
Junior Member

Car Brand: toyotavigo 4door
Engine Type: 2jz vvti
คะแนน: 0 sunray is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golf2765 อ่านกระทู้
ของผมตอนนี้เสียงมาจากห้องเครื่อง
ไปหั้ยช่างดูบอกว่า เป็นที่ ลูกปืน ไดชาร์ท

และมีอาการอีกอย่าง เวลาขับ จนเครื่องร้อนได้ที่และจอด
และมาสตาร์ทใหม่ มันไม่ติดคับ
และไฟหน้าปัดที่โชว์ขึ้นกระพริบๆ ตามเสียงสตาร์ท
อาการแบบนี้ ใช่ อาการของไดชาร์ทรึปล่าวครับ

และถ้าผมซ่อมกับเปลี่ยนอันไหน คุ้มกว่ากันครับ

ถ้าซ่อม
1.ทุ่น เหมือนกะพี่ จขกท
2.ลูกปืน หน้า หลัง
3.ถ่านหิน
ใช่ไหมครับ

เพิ่มเติมหรือยังงัยช่วย ชี้แนะด้วยน่ะครับ
ลองดูให้ดีอาจะเป็นทีเบตก็ได้ครับของผมคล้ายกันเบตมั นเสื่อมเก็บไฟไม่อยู่ ถ้ามีวัดโวล์จะดูง่ายหน่อยคือถ้าตอนติดเครื่องแล้วได ้ไฟ12-14vol ไดก๊ปกติครับ ถ้าตำ่หรือสูงกว่านั้นไม่น่าจะปกติ ถูกผิดอย่างไรขอโทษด้วยครับ
sunray is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sunray For This Useful Post:
tatizoodlor (31-07-2013)