ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-04-2012, 11:56   #488
joe-civil@jz
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAN_____JZ อ่านกระทู้
ขอโทษนะคับที่อาจถามไม่กระจ่างแจ้ง..คือว่าตตอนนี้สว ิต a/cของผมมันใช่งานไม่ได้เลยคับกดลงกดขึ้นก็แล้วมันไม ่มีอาการอะไรเลยไฟก็ไม่ติด...อืมใช่คับที่ว่าเมื่อคอ มแอร์ทำงานต้องกดสวิตa/cลงไปแล้วไฟก็ติดด้วย...ถ้าเร ากดสวิตขึ้นมาคอมก็ตัดตรงนี้คงถูกต้องนะคับตอนแรกที่ ถามอาจทำให้ งง ขอโทษด้วยนะคับ...
1.ทีผมอยากรู้ก็คือมันซ่อมได้ใหมคับ ซ่อมได้ครับ
2. หรือต้องเปลี่ยนทั้งจอหน้าปัดจอแอร์เลยคับ ทำข้อที่1 ให้ได้ก่อนครับ
3. หรือมีวีธีแก้ไขเบื้องต้นก่อนใหมคับ มีครับคือรื้อแผงควบคุมออกมาดูว่า สายไฟหรือฟิวส์ หรือ รีเลย์ ยังทำงานอยู่หรือป่าว ครับ...
ขอบขอบคุนอีกครั้งนะคับผมอาจไม่ค่อยรู้เรื่องแอร์สัก เท่าไรถ้าถามอะไรไปไม่เข้าใจก็ขอโทษด้วยนะคับ ยินดีครับ เราเป็นเพื่อนกันต้องช่วยเหลือกันซิครับ
ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.
joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to joe-civil@jz For This Useful Post:
kazuya (11-04-2012), tfr_jz (05-05-2012), zxcv13 (10-04-2012)