ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-12-2014, 22:04   #1
tuazaa01
ClubJZ Web Register

Car Brand: Mitsubishi Strada Grandis 4X4
Engine Type: 1UZ-FE
คะแนน: 0 tuazaa01 is on a distinguished road
การเดินท่อเครื่อง 1uz แบบนี้มีผลต่อเครื่องยนต์ไหมครับ? (มีรูป)

สวัสดีครับ ผมชื่อตั้วนะครับ อ่านบอร์ดนี้มาได้ซักพักแล้วตัดสินใจวางเครื่อง 1UZ ลงในสตราด้าของผมครับ

เรื่องมีอยู่ว่าวันนึงผมเอารถไปเปลี่ยนยางมา แล้วพอยกรถขึ้นเลยเห็นว่าการเดินท่อมันแปลกๆเลยถ่ายร ูปมาถามพี่ๆว่าเดินแบบนี้มันจะมีผลต่อเครื่องยนต์ไหม ครับ?

จากรูปจะเห็นว่า ท่อจากเสื้อสูบด้านขวาจะมาบรรจบกับท่อของเสื้อสูบฝั่ งซ้ายลักษณะรูปตัว "T" ซึ่งผมก็รู้สึกว่ามันไม่น่าใช่อะครับ

ผมควรทำยังไงครับ

tuazaa01 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม