ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-09-2012, 16:54   #11
ต้นซัง
Senior Member

รูปส่วนตัว ต้นซัง

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 1J BOOOOO
คะแนน: 14 ต้นซัง is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ต้นซัง
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
มันจะเกี่ยวกับการจูนหนาหรือครับ จูนหนาแล้วแก๊สค้างระบบทำให้สตาร์ทไม่ติด จอดทิ้งข้ามคืนแก๊สยังเหลืออีกหรือครับ สงสัยจะไม่ตรงประเด็นครับ
เรื่องวิ่งต้นอืดอันนี้ใช่แน่ ต้องปรับจูนใหม่

เรื่องน้ำมัน ลองสังเกตุดูตอนเช้าที่สตาร์ทแล้วติดให้รีบวิ่งมาดูท ี่ท่อไอเสียว่ามันมีควันดำหรือเปล่า ถ้ามีก็แสดงว่าหัวฉีดรั่วครับ เพราะน้ำมันจะไหลแล้วทำให้หัวลูกสูบมีน้ำมันท่วม ทำให้สตาร์ทยาก ง่าย ๆ ว่าน้ำมันท่วม แต่ถ้าจอดแป๊ปเดียวจะสตาร์ทได้ปกติ ง่าย แต่ถ้าค้างคืนหรือหลายชั่วโมงก็จะสตาร์ทยาก
ถ้าเป็นอย่างที่ผมกล่าว ก็เปลี่ยนหัวฉีดครับ อาการก็จะหายไป

ส่วน
หัวฉีดถอดล้างได้มั้ยครับ จะดีขึ้นหรือเปล่าวครับ
ต้นซัง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม