ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-06-2010, 11:47   #49
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apinui อ่านกระทู้
รถผม ท่อน้ำมันแตกกลางถนนก็เพราะโซฮอลนี่ล่ะครับ .....

ดีที่ใช้ LPG ด้วยเลยเอาตัวรอดมาได้ ไม่งั้นกินข้าวลิงข้างถนนแน่ๆ

ได้ข้อมูลมาแบบนี้ ผมจะได้เลือกใช้สายถูก (มันแตกมาเกือบ 2 เดือนแล้วยังไม่ได้ทำเลย)

*****ถามน้ามูนเพิ่มเติมนิดนึงครับ ....

ถังน้ำมัน d-max ที่เป็นพลาสติก ... มันทนโซฮอลได้ไหมครับ?? และก็ ท่อน้ำมัน จากถังเข้าปั็มติ๊ก(ผมใช้ติ๊กนอกถัง) มันเป็นท่อพลาสติกหนาๆ ดูวัสดุแล้วน่าจะเป็นเนื่อชนิดเดียวกับถังน้ำมัน .... ไม่ทราบท่อนี้ผมต้องเปลี่ยนด้วยไหมครับ ... ??
เรื่องถังน้ำมันรวมทั้งท่อพลาสติคที่ใช้ในรถดีเซลนี้ ผมไม่ทราบแน่ชัดว่า จะทนแก๊สโซฮอลล์ได้มั้ยครับ ลองโทรสอบถามไปทาง บ.ตรีเพชรฯ น่าจะได้ข้อมูลนะครับ

แต่จากที่ผมคาดเดา ผมคิดว่า ถ้ามันทนเบนซิน 95 ได้ ก็น่าจะทนแก๊สโซฮอลล์ ได้เช่นกันครับ ดูอย่างเช่น ถังสำรองน้ำมันเบนซินที่มีขายกันนั้น ก็เป็นพลาสติค ครับ แต่ก็แปลกที่ทางปั๊มเชลล์ ระบุไม่ให้ใช้ถังพลาสติคเป็นภาชนะในการหิ้วมาซื้อเติ มน้ำมันเบนซินครับ
apinui (14-06-2010), pookza (27-07-2010), sompol (17-01-2011), somtao (14-06-2010)