ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-09-2013, 20:12   #5
awadlove
ClubJZ Web Register

Car Brand: nissan big m
Engine Type: 2jzge
คะแนน: 0 awadlove is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Whisky อ่านกระทู้
เจโบวีวีนะครับ

สิ่งที่ไม่อยากให้เกิด ก็เกิดขึ้นจนได้ นั่นคือมีอาการว่าจะได้ซ่อมบ้างแล้วนั่นเอง

อาการชัดเจนมากตอนหักพวงมาลัยถอยหลังหักน้อยๆไม่ดังเ ท่าไหร่ หักมากชัดเจน ดังอื๊ดดดดดเลยครับ ยิ่งเร่งถอยยิ่งดัง ไม่รู้ตอนเดินหน้าดังเปล่า เพราะส่วนใหญ่เจอตอนถอยจอด

น่าจะเป็นที่อะไรบ้างครับ อาการตอนนี้ที่สังเกตได้ในห้องเครื่องคือมี น้ำมันพาวเวอร์ซึมออกมาจากกระปุกเติมตรงท่อด้านล่างน ะครับ ซึ่งผมคิดว่ารัดclampแน่นดี งงเหมือนกัน ตอนแรกไม่ติดใจอะไร เพราะน้ำมันไม่ยุบหายไปไหน

ส่วนน้ำมันพาวเวอร์ใช้ตัวไหนอะครับ ผมเผลอเอา shell spirax (ใช้ตั้งแต่เครื่องเก่า)เติมไปแล้วด้วยตอนแรกๆ แต่นิดหน่อยไม่เยอะมาก ถ้าคนละตัว สงสัยจะเป็นต้นเหตุแหงมๆ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
ลองดูมู๋เลย์ตัวใหญ่บ้างนะครับ ของผมอาการคล้ายๆแบบนี้ จับเปลี่ยนอะไหล่หลายอย่างก็ไม่หายสุดท้ายเปลี่ยนมู่ เลย์ตัวใหญ่เงียบเลย คือแบบว่ามันไม่หลุดออกมาแต่มันฟรีเลยเกิดเสียง ลองดูระยะห่างของสองแผ่นครับถ้ามันชิดติดกัน ยางมู่เลย์เสียแล้วครับ ลองตรวจเช็คดูครับ
awadlove is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to awadlove For This Useful Post:
Whisky (07-09-2013)