ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-09-2013, 23:35   #19
newtonian
ClubJZ Web Register

Car Brand: Lexus LS400
Engine Type: 1uz
คะแนน: 0 newtonian is on a distinguished road
ตอนแรก ผมก็คิดว่าจะขับน้ำมันไปเรื่อยๆ แต่ขับไปขับมา 5-6 โลลิตร ชักเริ่มไม่ไหว ไม่ค่อยกล้าขับไปไหนกลัวรถติด กลัวค่าน้ำมัน ก็เลยไปติดแก๊ซครับ

หลังติดแก๊ซ คราวนี้ เอาคันนี้ไปตลอดขับนิ่มสบาย ประหยัดไปเยอะครับ

ส่วนศูนย์เลกซัส ไม่กล้าเข้าครับ กลัวเลือดอาบ เคยโทรไปถามราคาอะไหล่ ก็แพงใช่ย่อย แต่เท่าที่ดูบริการดีครับ

ต้น

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mrkheang อ่านกระทู้
สวัสดีครับคุณต้น ดีใจมากที่เจอคนชื่นชอบรถแบบเดียวกัน ผมเพิ่งถอยมือ2 มาไม่กี่เดือนเองครับ ตอนนี้ขับน้ำมันอยู่ครับ แต่นานๆที ระหว่างรอติดแก้สครับผม รถใหญ่สะใจคนตัวเล็กอย่างผมมากจริงๆ ดูเรียบๆดี คุณต้นเคยเอารถไปเชคสภาพฟรีที่ศูนย์เลคซัสหรือเปล่าค รับ พอดีอยาจะสอบถามข้อมูลนิดหน่อยครับ ถ้าไม่เคยก็ไม่เป็นไรครับ ส่วนเรื่องการซ่อม ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลเลยครับ แต่ก็กลัวๆอยู่เหมือนกันกับราคาค่าซ่อมช่วงล่างครับ
newtonian is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม