ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-03-2012, 20:49   #43
bterd
ClubJZ Web Register

Car Brand: mitsu stada
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 bterd is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thehngog อ่านกระทู้
มาร์คเฟืองไว้ แล้วดูดเฟืองออก แล้วก็อัดแกนจานจ่ายออกทางด้านบน ถอดตัวแม่เหล็กออกน๊อตเล็กๆ4ตัว ที่เขียนไว้ว่า Do Not Open จะเห็นลูกปืน1ตัว ตอกออกมา แล้วส่องเข้าไปข้างในจะเห็นซีลตรงแกน1ตัว ตอกออกมา ซีลตัวนี้แหละที่รั่ว หาซื้อได้ตามร้านอะไหล่ยนต์ ผมทำแล้วหายสนิทเลย
ขอโทษครับน่าจะรับเปลี่ยนด้วยเลยนะครับ เพราะพวกผมไม่มีเครื่องมือเฉพาะเช่นเหล็กดูด เเละตัวที่จะอัดเฟือง ที่สำคัญคือขาดความชำนาญ หรือถ้ามีช่างก้อแนะนำได้นะครับ ของผมซอ่มไดไปรอบแล้วช่างก้อไม่ได้แนะนำอะไรเลยหรือแ กจะเก็บไว้กินเรื่อยๆเนาะ555 ตอนนี้อาการก้อไดเริ่มออกอาการอีกแล้ว
bterd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม