ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-11-2013, 18:13   #1
junklifejz
ClubJZ Web Register

Car Brand: VIGO
Engine Type: 1JZVVTI
คะแนน: 0 junklifejz is on a distinguished road
1jzvvti แก๊สออกตัวกระตุกมากครับ

เริ่มเรื่องมาจาก คอยด์ร้าว น้ำเข้าไปขัง พอเปลี่ยน น้ำมันนี่วิ่งปกตินะครับ แล้วก็เปลี่ยนหัวเทียนแล้วนะครับ ออกตัวนี่กระตุกมากเร่ง เหมือนไม่ค่อยขึ้น แต่พอเลยสัก 80 ขึ้นไปถึงเริ่มนิ่ง ซ่อมมาหลายที่ครับ ไม่หายเสียที กลัวจะหนักกว่าเก่า ใช้ระบบหม้อต้มอยู่ครับ ยังไม่มีงบเปลี่ยนหัวฉีด อยากจะขอคำแนะนำ ร้านซ่อมดีๆ ผมอยู่แถวพระประแดงครับ ขอบคุณครับ
junklifejz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม