ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-10-2015, 20:26   #41
Cobra4971
Senior Member

Car Brand: benz
Engine Type: 1JZGE
คะแนน: 13 Cobra4971 is on a distinguished road
ยังไม่ได้ซักอย่างเลยครับ พอสงสัยทอร์คคอนเวอร์เตอร์ก็เลยไม่กล้าขับแรงๆ เสียงที่มันดังฟังดีๆมันตรงกับทอร์คคอนเวอร์เตอร์พอด ี

ผมลองเอา Led มาต่อขั้วโซลีนอยด์ทดสอบ พบว่าโซลีนอยด์ตัวที่ ๓ โซลีนอยด์ล็อกอัพ โซลีนอยด์ Slt Sln มันไม่ทำงาน Led ไม่มีแสง ผมเลยคิดว่า Ecu ไม่สั่งให้ล็อกอัพ แรงบิดของเครื่องยนต์ส่งไปที่เกียร์โดยผ่านทอร์คคอนเ วอร์เตอร์ เพราะคลัทซ์มันไม่จับ พอรอบเครื่องมันมากขึ้นเทอร์ไบน์ในทอร์คซึ่งมันต่อไป ที่เกียร์ มันหมุนไม่ทันอิมเพอร์เลอร์ซึ่งต่อกับเครื่องยนต์ น้ำมันที่อยู่ตรงกลางมันเลยมีแรงเครียดสูงและถูกอิมเ พอร์เลอร์ตัดมันเลยเกิดเสียงดังฟอดๆ ไม่รู้วิเคราะห์ถูกไหมครับ

ทำไมล็อกอัพคลัทซ์ไม่ล็อก ค้นในเว็บเรามีคนบอกว่ากล่องไม่ครบ ไม่มีสัญญาณ Sp1 เวรกรรม Ecu ของผมมันไม่มีขั้ว Sp1 หลายคนบอกว่ามันจะเอาสัญญาณมาจากกล่อง Mpx ตอนนี้สั่งกล่อง Mpx แล้ว แต่ไม่รู้จะต่อเป็นหรือไม่ หาข้อมูลจนทั่วแล้วไม่เจอเลยครับ
Cobra4971 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม