ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-10-2009, 12:41   #3
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apinui อ่านกระทู้
เครื่อง 2jz ge vvti อะครับ คือว่า ....

ผมได้ย้ายที่ทำงานใหม่ แต่ทีนี้ ที่ทำงานใหม่ ไ่ม่มีที่จอดรถให้ .... เลยจำเป็นต้องจอดรถด้านนอกบริษัทฯ ซึ่งอยู่ในปั๊มน้ำัมัน หรือไม่ก็ริมถนน !!~

คือผมเป็นห่วงรถอะครับ เลยอยากจะหาวิธีป้องกันเพื่อความสุขในเวลาทำงานครับ

มันจะมีปลั๊กตัวไหนในเครื่องตัวนี้บ้างที่ถอดออกแล้ว เครื่องสต๊าดไม่ติด บ้างไหมครับ ....

เวลาจอดรถผมจะได้ถอดมัน ..

อ๋อ ถอดแบ๊ตไม่เอานะครับ เพราะมันต้องใช้ประแจอะ .. เอาแบบถอดง่ายโจรไม่รู้อะครับ ....
ถ้าหมายถึงปลั๊กอุปกรณ์ในห้องเครื่อง ที่ถอดปลั๊กแล้วสตาร์ทไม่ติดทั้งน้ำมันและแก๊ส
ง่ายๆเลย ก็คือ ปลั๊กตัวช่วยจุดระเบิดครับ ลักษณะเป็นตัวสีดำแบนๆ มีสายไฟเข้า 10 เส้น ส่วนมากจะขันยึดไว้ฝั่งขวาของรถ แถวๆฐานกรองอากาศครับ ลองหาดู
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to cpservice For This Useful Post:
Mightytode (10-10-2009), oat (10-10-2009)