ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-02-2012, 17:35   #3
ibooo
Junior Member

Car Brand: กำลังเปลี่ยนคัน
Engine Type: standard
คะแนน: 0 ibooo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ibooo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i_herejoke อ่านกระทู้
สว่นมากเกจวัดอุณภูมิหม้อน้ำ แยก มันจะมีตัวเซนเซอร์ติดมาด้วยครับ 1 ตัว วิธีการติดตั้งก็สว่นมาก จะตัดต่อท่อน่ำบน แล้วเอา อแดปเตอร์น้ำมาคั่นกลางครับแล้วก็ฝังเซนเซอร์ลงไป สว่นมากจะตัดต่อที่ท่อน้ำบนกันนะครับ
วิธีนี้เคยทำแล้วครับ แต่เคยอ่านมาว่าอุณภูมิี่วัดได้จะไม่ถูกต้องเหมือนวั ดที่ตัวเครื่องยนต์ ก็เลยเกิดความสงสัยว่าเซนเซอร์ที่ตัวเครื่องอยู่ที่ไ หน นำสัญญาณมาต่อเกจวัดได้มั้ยครับ
ขอบคุณคำตอบมากๆครับ
ibooo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม