ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-03-2009, 10:47   #87
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ step1_pc อ่านกระทู้
ขอโทษจบกทนะครับ เท่าที่ผมทำระบบแอร์มาHi pressure switchมีหน้าที่เหมือนสะพานไฟไม่ไช่เหรอครับ มันจะรับแรงดันน้ำยาแอร์ในระบบแอร์ในการในการต่อสะพา นไฟ ถ้าในระบบแอร์มีมีน้ำยาแอร์น้อยHi pressure switchก็จะไม่ต่อสะพานไฟจะทำให้คอมแอร์ไม่ทำงาน เพื่อจะไม่ทำให้คอมแอร์พัง ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับกดคิกดาวน์แล้วคอมแอร์จะตัดให ้นะครับ
ผิดถูกขออภัยด้วยครับ
การกดคิกดาว์นHp จะไม่ช่วยตัดคอม แต่ถ้าคิกดาวน์แล้วยังลากรอบสูงๆ Hp จะเป็นตัวตัด ส่วนเวลาคิกดาวน์แล้วคอมตัด ตัวกล่องเป็นตัวตัดครับ

ถ้าระบบแอร์มีน้ำยาน้อย Hp จะต่อตลอดเวลาครับ Hp ทำงานตามแรงดัน แรงดันสูงตัด แรงดันต่ำต่อ

ถ้ามีน้ำยาในระบบน้อย แต่ระบบสกปรกหรือวาล์วตัน ทำให้มีแรงดันสูง Hp ก็ จะตัดครับ
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to kazuya For This Useful Post:
printset (26-08-2016), sompol (18-06-2011)