ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-03-2009, 22:53   #86
step1_pc
Junior Member

คะแนน: 0 step1_pc is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
พวกระบบแอร์ดิจิตอล จะใช้ sensor แบบ อีเล็คโทรนิคส์ ครับ ลองทำความสะอาดตัวเซนเซอร์ดูครับ อาจจะช่วยได้ อย่างบางรุ่นเช่น e36 จะมีมอเตอร์พัดลมเล็กขนาดนิ้วโป้ง ไว้ดูดลมผ่านเซนเซอร์ เพื่อตรวจสอบอุณหภูมิ ถ้ามีฝุ่นเกาะที่เซนเซอร์ มันก็ทำงานเพี้ยนเหมือนกันครับ
ขอโทษจบกทนะครับ เท่าที่ผมทำระบบแอร์มาHi pressure switchมีหน้าที่เหมือนสะพานไฟไม่ไช่เหรอครับ มันจะรับแรงดันน้ำยาแอร์ในระบบแอร์ในการในการต่อสะพา นไฟ ถ้าในระบบแอร์มีมีน้ำยาแอร์น้อยHi pressure switchก็จะไม่ต่อสะพานไฟจะทำให้คอมแอร์ไม่ทำงาน เพื่อจะไม่ทำให้คอมแอร์พัง ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับกดคิกดาวน์แล้วคอมแอร์จะตัดให ้นะครับ
ผิดถูกขออภัยด้วยครับ
step1_pc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to step1_pc For This Useful Post:
printset (26-08-2016), sompol (18-06-2011)