ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-01-2014, 22:22   #78
acrkorat
Member

คะแนน: 0 acrkorat is on a distinguished road
ปัญหาของ Magic III

จากการทดลองใช้ครับ 1 ปี เรื่องแรงดันไม่มีตก จ่ายแก๊สได้เพียงพอครับ แต่มาเจอปัญหาในช่วงที่อากาศเย็น จัดๆๆๆครับ วิ่งตอนกลางเครื่องอุณภูมิภายนอกประมาณ 20 องศา รถเร่งไม่ขึ้นวิ่งได้แค่ 120 รถก็กระตุกครับ ลองเปลี่ยนเป็นน้ำมัน ก็ วิ่งได้ดีปกติ เลยเอาคอมมาตรวจจับระบบแก๊สดู พบว่าอุณหภูมิในหม้อต้มประมาณ 25 องศา เลยจอดรถเปิดฝากระโปรงดูหม้อต้มมีแต่ไอน้ำแข็ง สรุปได้ว่าหม้อต้มแรกเปลี่ยนความร้อนไม่ค่อยดี เพราะมีขนาดพื้นที่น้อยทำให้การสัมผัสกับน้ำได้น้อยใ นการวิ่งที่ความเร็วสูงๆๆทำแก๊สเดือดเป็นไอไม่ทันกับ การจ่าย แต่ถ้าวิ่งไม่เกิน100 km ไม่เป็นรัยครับลองมาแล้ แต่ใช้ในหน้าร้อนดีมากครับไม่มีปัญหาครับ อีกอย่างคงเป็นเพราะรถผมยกกระโปรงลอยขึ้นทำให้อากาศไ หลเวียนในห้องดีหม้อต้มคงระบายความร้อนกับอากาศไปด้ว ย หน้าหนาวปีหน้าคงหาผ้าหุ่มมาหุ่มให้หม้อต้ม5555:emo_ toon24: ป.ล. รถผมวิ่งทางไกลทุกอาทิตย์ช่วงดึกๆๆตลอดครับเลยเจอปัญ หา
acrkorat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to acrkorat For This Useful Post: