ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-09-2013, 19:51   #9
Khun_Thian
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Khun_Thian

Car Brand: toyota-vigo
Engine Type: เจโบวีวีแก่ๆ
คะแนน: 16 Khun_Thian is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
อุปกรณ์ดี เครื่องดี โปรแกรมดี จูนห่วยแตกหรือไม่เข้าใจวิธีปรับจูน ยังไงก็วิ่งสู้น้ำมันไม่ได้อยู่ดีครับ ส่วนมากที่ผมเจอ(ติดแก๊สหัวฉีดจากที่อื่นมาแล้วเอามา ให้ผมแก้ให้ ) ก็คือ ออโตจูนอย่างเดียวแล้วก็บอกลูกค้าได้แค่นี้แหละเพราะ อะไรนะรึ เพราะช่างที่ทำมันจูนไม่เป็นครับ สรุปถ้า Hardware สมบูรณ์ ขนาดรูหัวฉีดเหมาะสม และปรับจูนถูกต้องตามหลักการรับรองว่าLPG ออกเทน 105 ยังไงก็วิ่งกว่าแก๊สโซฮอร์95 แน่นอนครับ
ใช่ครับพี่ รถทุกๆคันอัตราบริโภคไม่เท่ากันต่อให้วางจากอู่เดียว กัน จูนให้พอดีกับความต้องการมันก็วิ่งดีเป็นธรรมดา องค์ประกอบต่างกันเล็กๆน้อยๆมันเยอะ
ที่ๆผมไปจูนผมบอกพี่ๆรถกินแก๊สเยอะไปอ่ะเกือบ3บ.
พี่เสียบคอมกดไม่กี่ทีแล้วบอกว่า"ลดไม่ได้แล้วเดี๋ยวเครื่องพัง แต่ผมลดปลายให้แล้ว"
ทุกวันนี้แฮปปี้ครับ ไกลๆยาวๆคงที่บาทปลายๆ ปกติ2บ.กลางๆ(มีตอบสนองเพื่อนร่วมทางด้วย)

ปล.ผมใช้เบนซิน95 ปั๊มดาวใช้ตั้งแต่ก่อนจะแพร่หลายในปัจจุบันครับ

ก็แค่รถขนหมู อู๊ด... อู๊ด...
Khun_Thian is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Khun_Thian For This Useful Post:
samasun_007 (13-09-2013)